Abokan Bincike na Matasan AONSA a bude suke; nema yanzu. Ana gayyatar aikace-aikacen don AONSA Ƙungiyar Bincike na Matasa ga waɗanda waɗanda ke son yin binciken neutron a manyan wuraren neutron a yankin (amma ba a ƙasarsu ba) na shekara ta 2025.
The Shirin Shirin Binciken Matasa na AONSA an kafa shi a cikin 2025 don tallafawa ƙwararrun matasa masana kimiyya a cikin Yankin Asiya-Oceania da kuma taimaka musu su haɓaka ƙwarewarsu da ayyukansu a kimiyyar Neutron da fasaha. Shirin zai ba da tallafin kuɗi ga abokan haɗin gwiwa don ziyartar manyan wuraren neutron a yankin don bincike na haɗin gwiwa ta amfani da neutrons.
The Asia-Oceania Neutron Neutron Scattering Association (AONSA) haɗin gwiwa ne na ƙungiyoyin watsawa na neutron da kwamitoci waɗanda ke wakiltar masu amfani kai tsaye a yankin Asiya-Oceania. Babban dalilai na ƙungiyar shine samar da dandamali don tattaunawa da mayar da hankali kan aiki a cikin watsawar neutron da batutuwa masu alaƙa a yankin Asiya-Oceania.
Bayanin Haɗin gwiwar Binciken Matasa na AONSA:
- Aikace-aikace Kwanan ƙarshe: Agusta 31, 2025
- Mataki Level: Ana samun haɗin gwiwa ga matasa masana kimiyya don neman bincike.
- Binciken Nazarin: The Shirin Shirin Binciken Matasa na AONSA an kafa shi a cikin 2025 don tallafawa ƙwararrun ƙwararrun masana kimiyya a yankin Asiya-Oceania da taimaka musu haɓaka ƙwarewarsu da ayyukansu a kimiyyar neutron da fasaha.
- malanta Award: Fellowship ɗin ya ƙunshi takardar shaidar lambar yabo ta Fellowship, jigilar jirgin sama guda ɗaya tsakanin cibiyar gidansa da wurin baƙi, da kuma kuɗin rayuwa na gida a wurin baƙi. Za a ƙayyade adadin tallafin kuɗin rayuwa na gida bisa ga tsadar rayuwa da kuma albarkatun kuɗi da ake da su. Aƙalla ma'aikaci ɗaya za a sanya shi ta wurin masaukin ga ɗan'uwan a matsayin mai haɗin gwiwa da jagora.
- Ƙasar: Shirin Fellowship na Nazarin Matasan AONSA zai buɗe wa matasa masana kimiyya a yankin Asiya-Oceania.
- Yawan sukolashif: Ana samun jimlar matsayi uku na haɗin gwiwa a cikin wannan zagaye na aikace-aikacen (ɗaya ga kowane wurin baƙi), kuma yuwuwar tsawon kowane ziyarar haɗin gwiwa shine watanni 3 zuwa 12.
- malanta za a iya ɗauka Kayayyakin Neutron da ke karbar bakuncin a cikin 2025 sune J-PARC (Japan), OPAL a ANSTO (Australia), da CSNS (China).
Cancanci don Ƙungiyar Binciken Matasa ta AONSA:
Kasashen da suka cancanci: Shirin Fellowship na Nazarin Matasan AONSA zai buɗe wa matasa masana kimiyya a yankin Asiya-Oceania.
Shigar da Bukatun: Masu buƙatar dole ne su bi ka'idodi masu zuwa:
- Shirin Fellowship na Matasa na AONSA zai kasance a buɗe ga matasa masana kimiyya a yankin Asiya-Oceania a cikin shekaru 8 na kammala karatunsu na PhD (kamar lokacin ƙarshe na aikace-aikacen, ban da katsewar aiki) waɗanda ke son yin binciken neutron a manyan wuraren neutron a cikin yanki (amma ba a kasarsu ba).
- Shugaban Kwamitin Zaɓin Fellowship (SC) zai sanar da kiran aikace-aikacen ta hanyar hanyar sadarwar AONSA, wanda ya haɗa da ƙungiyoyin membobin, masu sa ido, da sauran membobin ma'aikatan da SC suka zaɓa.
- Madaidaicin fom ɗin aikace-aikacen (wanda AONSA ya bayar)
Aikace-aikacen ya ƙunshi: duk bayanan da ake buƙata, gami da
- Madaidaicin fom ɗin aikace-aikacen (wanda AONSA ya bayar) tare da duk bayanan da ake buƙata, gami da tsarin kimiyya don binciken haɗin gwiwar neutron,.
- Vitae na curriculum gami da cikakken jerin wallafe-wallafe. Wasiƙar shawarwari ɗaya daga mai kulawa a cibiyar gida.
- Wasiƙar goyon baya ɗaya daga shugaban ƙungiyar neutron gida ko wakilin al'ummar neutron gida.
- Za a ƙaddamar da aikace-aikacen ta hanyar lantarki zuwa Ofishin AONSA ta ƙarshen ranar da aka nuna a cikin Kiran Aikace-aikace.
- Aikace-aikacen zai kasance mai aiki don zagaye ɗaya kawai
Harshen Harshen Turanci: Masu neman wanda harshen farko ba Ingilishi ba yawanci ana buƙatar su ba da shaidar ƙwarewar Ingilishi a matakin da jami'a ke buƙata.
Tsarin Aikace-aikacen Fellowship Fellowship AONSA:
Yadda za a Aiwatar da: Da fatan za a aika aikace-aikacen ku ta hanyar lantarki zuwa Ofishin AONSA tare da cc zuwa limei-sun2000-at-163.com zuwa Agusta 31, 2025. Za a sanar da sakamakon ga masu nema a cikin Nuwamba 2025, kuma ziyarar haɗin gwiwa za ta fara a 2025.
Ya kamata aikace-aikacen ya ƙunshi:
- Madaidaicin fom ɗin aikace-aikacen (wanda AONSA ya bayar) tare da duk bayanan da ake buƙata, gami da tsarin kimiyya don binciken haɗin gwiwar neutron,.
- Wasiƙar shawarwari ɗaya daga mai kulawa a cibiyar gida.
- Vitae na curriculum gami da cikakken jerin wallafe-wallafe.
- Wasiƙar goyon baya ɗaya daga shugaban ƙungiyar neutron ko wakilin al'ummar neutron gida
Lissafin Scholarship